Mẹo nhỏ sạc nhanh cho iPhone 13

Discussion in 'Rao vặt tổng hợp' started by minhtuanmobile, Nov 27, 2021.

1. Minh Tuấn Mobile - Bạn muốn thiết bị của bạn được sạc nhanh việc đơn giản của bạn là sử dụng thiết bị sạc nhanh cho iPhone của bạn, Apple đã trang bị côngnhanh cho dòng iPhone của mình để người dùng không mất nhiều thời gian để nạp năng lượng cho chúng từ năm 2017.

Nhưng có một số cách để sạc đầy pin điện thoại một cách nhanh hơn, và tối ưu thiết bị sạc của bạn, giúp cho bạn tiết kiệm nhiều hơn trong việc sạc.

Sử dụng chế độ nguồn điện thấp

Chế độ Nguồn điện thấp là một tính năng sẽ giúp iPhone của bạn giảm hoạt động nền. Tính năng này thường được sử dụng để giúp bạn tiết kiệm pin, nhưng bạn cũng có thể sử dụng nó để giúp iPhone sạc nhanh hơn.

Khi bật chế độ nguồn điện thấp, iPhone của bạn sẽ không hoạt động nhiều trong nền nên pin của nó sẽ sạc nhanh hơn một chút. Hãy nhớ rằng hầu hết các ứng dụng sẽ không cập nhật trong nền nên bạn sẽ không nhận được thông báo hay email.

Tắt tính năng tối ưu hóa sạc pin

Apple đã bổ sung tính năng tối ưu hóa sạc pin để giúp tăng tuổi thọ pin cho iPhone. Nó thực hiện điều này bằng cách tìm hiểu thói quen sạc của người dùng và làm cho iPhone sạc chậm hơn sau khi đạt mốc 80%. Điều đó có nghĩa là iPhone của bạn sẽ sạc chậm hơn theo mặc định.

Nếu bạn đang vội, bạn có thể tắt tính năng bằng truy cập vào ứng dụng Cài đặt > Pin > Tình trạng pin > tắt Tối ưu hóa sạc pin.

Tuy nhiên, cần lưu ý rằng Tối ưu hóa sạc pin là một tính năng bạn nên kích hoạt để bảo vệ pin iPhone của mình. Do đó, bạn chỉ nên tắt tính năng này khi cần sạc nhanh và bật lại khi hoàn tất.

Để bật chế độ nguồn điện thấp, bạn cần truy cập tới Cài đặt > Pin > Chế độ nguồn điện thấp.

Trên đây là 5 cách đơn giản để bạn sạc pin nhanh hơn cho iPhone của bạn, ngoài những cách này ra bạn cũng có thể nâng cấp thiết bị sạc cho iPhone của bạn để có được tốc độ sạc nhanh , giúp tiết kiệm thời gian của bạn.

Sạc pin bằng củ sạc

Nhiều người có thói quen cắm sạc iPhone của mình bằng laptop vì tiện, nhưng việc làm này khiến cho pin điện thoại lâu đầy hơn rất nhiều. Đó là bởi vì hầu hết các cổng USB-A trên các máy tính xách tay hiện nay đều chỉ hỗ trợ công suất sạc tối đa là 5W, trong khi dòng iPhone 13 mới nhất hiện hỗ trợ sạc nhanh 23W. Do đó, người dùng nên sử dụng củ sạc và cáp Lightning để sạc pin cho iPhone của mình.

Nâng cấp củ sạc và cáp Lightning

Nếu bạn thực sự muốn tận dụng khả năng sạc nhanh của iPhone, bạn sẽ cần phải có củ sạc và cáp sạc phù hợp. Trong hai năm trở lại đây, Apple không còn tặng kèm củ sạc cho các mẫu iPhone mới. Vì vậy, nếu bạn mua iPhone 13, bạn sẽ phải tự mua phụ kiện này.

Hiện trên thị trường có khá nhiều củ sạc chất lượng mà bạn có thể mua. Nhưng nếu bạn không chắc nên mua loại nào, hãy đảm bảo đó là bộ sạc 20W. Điều này sẽ là quá đủ để sạc nhanh bất kỳ iPhone nào bạn có.

Không sử dụng sạc không dây

Sạc không dây mang đến sự thuận tiện rất nhiều so với sạc có dây nhưng nếu bạn thực sự muốn iPhone của mình sạc nhanh, bạn nên sử dụng cổng Lightning. Đó là bởi vì ngay cả dòng iPhone 13 mới nhất chỉ hỗ trợ công suất tối đa là 15W qua giao thức không dây, trong khi bạn có thể sạc với công suất lên tới 23W bằng cáp Lightning, đây là cách tốt nhất cho việc bạn sạc nhanh chiếc điện thoại của bạn.

Share This Page